ปั๊มน้ำเครื่องกรองน้ำROเสียง่ายหรอครับ

ผมซื้อเครื่องกรองน้ำROมาใช้ประมาณปีกว่า เคยซ่อมกล่องคอนโทรลมาแล้วครั้งนึงตอนใช้มาเกือบๆปี พอเมื่อสัปดาห์ที่แล้วน้ำทิ้งไหลไม่หยุดยกไปซ่อมที่ร้าน ตอนแรกร้านก็บอกว่าน่าจะโซลินอย พอลองเปลี่ยนก็ไม่หาย ก็บอกว่าตัวเมมเบรนน่าจะตัน แต่ผมก็พึ่งเปลี่ยนก่อนเอาไปที่ร้าน1วันพอลองเปลี่ยนก็ไม่หาย ทีนี้ร้านหายไปวันนึงแล้วก็บอกว่าน่าจะเป็นที่ปั๊มน้ำให้เปลี่ยนคิดมา400 รวมๆแล้ว900กว่า  ผมสงสัยว่าปั๊มมันเสียง่ายขนาดนั้นเลยหรอครับผมเคยใช้ปั๊มแบบนี้ทำวิจัยเปิดไม่พักเลยเป็นเดือนๆยังไม่พังเลย อันนี้ผมโดนร้านเล่นแล้วใช่ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่