อยากขอคำแนะนำการหาความรู้ด้าน แมคคาทรอนิกส์ และ artificial intelligence (AI) ​(ปัญญา​ประดิษฐ์)​ ครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เพื่อสร้างสิ่งประดิษฐ์หรือ

หุ่นยนต์ที่อำนวยความสะดวกในชีวิตประจำ

วันเช่น หุ่นยนต์ทำความสะอาดบ้าน, หุ่นยนต์

ดูแลหรือเป็นเพื่อนคนชราหรือแขนกลและอวัยว

ะกลต่างๆเพื่อผู้ที่ประสบภัยและผมอยาก

ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันเช่นคลิปนี้ครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่