ตามหาหนังผีที่เคยดูตอนเด็กๆ

มีผู้หญิงคนนึง มาเข้าพักอยู่ที่ตึกแถวโทรมๆค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นบ้านของผู้หญิงคนนั้นอยุ่แล้วหรือป่าว แต่เหมือนพอกลับมาอยู่ก็เริ่มเจอเรื่องแปลกๆค่ะ มีฉากนึงที่ได้ยินเสียงเพลงหลอนๆจากข้างห้องแล้วผนังมันเปิดด้านบน เธอเลยปีนผนังไปส่องดูแล้วเจอคนยืนรำค่ะ พอคนนั้นรุ้ตัวผู้หญิงก็รีบหลบแล้วก็เริ่มเจอผีค่ะ พอจะหนีออกจากบ้านหรือตึกนั้นประตูลูกกรงก็ล็อคเลยออกไปไม่ได้ค่ะ พอหนีไปหลบในตู้เหล็กก็เจอผีเด็กในนั้น ทำนองนี้ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องอะไรมันนานมากแล้ว เพื่อนๆคนไหนมีใครเคยดูหรือรู้จักชื่อเรื่องมั้ยคะ 

ปล.กระทู้แรกของเราค่ะ ถ้าเล่างงๆต้องขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่