ถ้าถูกสุนัขข่วน แล้วสุนัขไม่ตายหลังจากผ่านไป 14 วัน จะเป็นอะไรไหม

กระทู้คำถาม
คือ ผมเพิ่งไปฉีดกระตุ้นวัคซีนพิษสุนัขบ้ามา และหลังจากฉีดเสร็จก็มีไข้ เบื่ออาหาร และปวดหัวเล็กน้อย สาเหตุที่ไปฉีดคือโดนแมวข่วนครับ

ปีก่อนผมเคยโดนสุนัขตัวเองข่วน แล้วไม่ไปหาหมอเพราะฉีดวัคซีนมาแล้ว ยังไม่ถึงหกเดือนครับ เลยคิดว่าไม่เป็นไร และผ่านไปนานมากสุนัขที่เลี้ยงไว้ก็ยังไม่ตาย

พอผมมาฉีดกระตุ้นวัคซีนพิษสุนัขบ้า ผมก็เริ่มมีอาการที่ได้กล่าวไว้ครับ และอีกอย่างนึงคือผมเครียดมากครับ

อยากทราบว่าเป็นอาการเริ่มต้นของพิษสุนัขบ้า หรือผลข้างเคียงของวัคซีนครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่