เพิ่งเริ่มทำงานมาจะครบเดือนแล้ว แต่อยากลาออก ควรบอกหัวหน้าตอนไหนดีค่ะ

คืองานที่ทำอยู่อะ มีพี่ที่มาสอน สอนดีมาก ๆ เลยค่ะ สังคมก็โอเค แค่ช่วง 2 อาทิตย์ตอนเข้ามา ก็เรียนรู้ Process ของงานที่กำลังทำทั้งหมดได้เเล้ว  แต่ติดที่ว่า พอเราไปทำงานแล้วพอกลับมาบ้าน รู้สึกปวดหัวมาก ๆ แบบวันนี้ข้างซ้าย อีกวันข้างขวา  เป็นแบบนี้เกือบทุกวัน  เราเลยคิดว่าเราไม่เหมาะกับงานนี้ เลยอยากลาออกไปหาลองงานสายอื่น ๆ ค่ะ  (ที่จริงมีเหตุผลอีกค่ะ แต่ละไว้ในฐานที่เข้า)

***เลยอยากจะมาถามว่า ถ้าจะแจ้งลาออก ควรแจ้งตอนไหนคะ ก่อนเงินเดือนออก หรือ พอเงินเดือนออกค่อยแจ้งดีคะ  

ปล.1 เป็นบริษัทเล็กค่ะ มีพนักงานตำแหน่งละ คน 2 คน  
ปล.2 คุยกับทางบ้านแล้วโอเค เพราะเราก็ไม่มีภาระค่าใช้จ่ายค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่