ถือครองบัตรขาวของคนไร้สัญชาติ สามารถซื้อบ้าน/ที่ดิน/ทาวน์โฮม ได้ไหม?

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ พอดีคนที่ถือครองบัตรขาวอยากซื้อบ้าน เลยมาขอคำปรึกษาจากเรา เขาบอกว่าเขาเคยซื้อที่ดินที่เชียงราย/เชียงใหม่และบอกว่ามีชื่อในโฉนดด้วย(ไม่รู้จริงไหมนะคะ) ไอ้เราก็งงว่าซื้อได้ไง เพราะตามกฎหมายมันซื้อไม่ได้ไม่ใช่หรอคะ ถึงจะซื้อได้ก็ได้แค่คอนโด ก็เลยอยากมาถามทุกคนเพื่อความชัวร์ค่ะ 

เลขบัตรเค้าเป็นประมาณนี้ค่ะ 
0-5XXX-0000X-XX-X 

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่า จุ๊บๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่