วิกฤตเวเนซุเอลา นี่วิกฤติหนักมากจริงมั้ยครับที่ว่าเงินเหมือนกระดาษไร้ค่าเลย แล้วทำไมยังมีเงินส่งทีมชาติมาเตะโคปา อเมริกา

วิกฤตเวเนซุเอลา นี่วิกฤติหนักมากจริงมั้ยครับที่ว่าเงินเหมือนกระดาษไร้ค่าเลย เงินไม่มีค่าแล้ว แถมโควิดมาระบาดเพิ่มอีก คนอยู่กันยังไง รัฐบาลอยู่ยังไง ทำไมยังมีเงินส่งทีมชาติมาเตะฟุตบอลโคปา อเมริกา แล้วนักเตะ ได้รายได้เป็นเงินสกุลอะไร คุ้มค่าที่มาเตะโคปามั้ย หรือว่า ถือว่าทำเพื่อชาติ ไม่ต้องสนใจรายได้หรอก เพราะ รัฐบาลก็ไม่มีเงินให้ หรือจริงๆ ยังมีเงินให้ครับ คนมีเงินก็ยังมีเงิน หรือจนกันไปทุกคน ?

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่