แหวนแบบไหนสามารถเก็บไว้ได้นานๆแบบไม่ลอก

กระทู้คำถาม
จะซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้ตัวเองค่ะ อยากได้แบบที่คงทนเก็บไว้ได้เป็นหลายสิบๆปีเลยค่ะ

ตอนแรกสนใจแบบเงินแท้กับเงินชุบโรสโกลด์แต่ไม่แน่ใจว่าเงินแท้สามารถเก็บได้นานมั้ย ส่วนถ้าชุบโรสโกลด์กลัวมันจะลอกเร็ว อยากได้แบบใส่ไปได้นานๆหลายสิบปีเลยค่ะ จะซื้อแหวนทองก็รู้สึกว่าไม่เหมาะกับเราอาจจะดูมีอายุไปหน่อย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่