รบกวนขอคำแนะนำเรื่องไปขึ้นศาลบัตรกดเงินสดค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำเรื่องไปขึ้นศาลบัตรกดเงินสดค่ะ  คือเราเคยใช้บัตรกดเงินสด  กสิกร  แบบจ่ายขั่นต่ำ500บาท  มีปัญหาทางครอบครัว เราต้องเป็นแม่เลี้ยงเดียวลูกสองคน ตอนนั้นลูกพึ่งเกิดคนที่2  ไม่มีรายได้ทางใดเพราะทำงานไม่ได้  ทำให้หยุดจ่าย  มาตั้งแต่ เมษายน2556 เราอยากคืนหนี้นะคะแต่แต่ละเดือนยังไม่พอ   วันที่13มิ.ย.64  มีหมายศาลมาว่า  กสิกรขายหนี้ให้บ.สินทรัยพ์  ยอดต้น19000  ฟ้องมา70000  เป็นดอกประมาน40000ค่ะ   เราอยากจะถามว่าต้องทำอย่าไงในการไปศาลและพอจะขอจ่ายแต่ต้นเดือนละ1000ได้ไมค่ะ  เราจะพยายามหามาจ่ายให้ได้  รบกวนขอคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่