แฟนติดเพื่อนมากๆจนวันๆหนึ่งแทบไม่ได้อยู่ด้วยกันเลยค่ะ

เรากับสามีอยู่กินมา11ปีแล้วค่ะ เมือก่อนแฟนไม่ใช่คนติดเพื่อน หรืออาจจะติดแต่เพราะห่างเพื่อนเลยไม่ได้เจอกัน พอย้ายกลับมาอยู่บ้าน มาเจอเพื่อนฝูงเก่าๆ มันเลยทำให้เค้าต้องไปหาเพื่อนทุกวัน เรากับแฟนทำอาชีพค้าขาย ตื่นไปตลาดตั้งแต่ ตี5 ขายเสร็จเกือบเที่ยง กลับบ้านพอมาถึงบ้านเค้าก็ออกไปหาเพื่อนต่อเลย บางวันไปตั้งแต่เที่ยงยันบ่าย 2 บ่าย 3 ถึงจะกลับ พอกลับมาบ้าน มืดๆหน่อยๆ 6โมง 1ทุ่มก็ออกไปอีกแล้ว กว่าจะกลับก็4-5ทุ่ม เป็นแบบนี้ทุกวัน คือเราก็เบื่อ เซ็งค่ะ บ่นตลอด ทะเลาะกันประจำก็ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย คบเพื่อนแต่ละคนก็ดีๆทั้งนั้น คือไม่มีงานการทำทั้งนั้น แฟนเราอายุ40แล้ว แต่เค้าทำเหมือนตัวเองเป็นวัยรุ่นไปได้ ทุกวันนี้เราเองก็น้อยใจนะคะที่เค้าทำตัวแบบนี้ แคร์เพื่อนฝูง ใส่ใจเพื่อนฝูงมากกว่าครอบครัว เราควรแก้ปัญหาเรื่องแบบนี้ยังไงคะ ขอคำแนะนำหน่อย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่