เรื่องประกัน

กระทู้คำถาม
อยากจะทราบเรื่องประกัน เรื่องการเรียกค่าเสียหายต่างๆ พอดีมีอยู่ว่า คู่กรณี ได้ถอยรถจักรยานยนต์ มาชนรถฉันแล้วรถฉันนั้นล้ม เกิดความเสียหายบริเวณถังน้ำมันและบริเวณต่างๆ ทีนี้เจ้าของเขาก็ทิ้งเบอร์ไว้ ฉันจึงโทรไปหา เจ้าของรถที่ถอยรถชนรถมอเตอร์ไซค์ของฉันแล้วเขาบอกว่า วันพรุ่งนี้ เดี๋ยวจะเรียกประกันไปคุย จึงอยากรู้ว่า เราควรจะได้รับประโยชน์อะไรจากตรงนี้บ้างค่าซ่อมรถหรือว่าขั้นตอน การทำต้องทำอย่างไรบ้าง พอดีไม่มีพื้นฐานเรื่องนี้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview