กรองบน วัสดุกรองที่ใช้ ระหว่างช่องกรอง

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำ และ ขอดูกรองบนตู้ปลาหน่อย ครับ ว่าใส่อะไรกันบ้าง 

กรองบนตู้ผมมี 5 ช่อง ครับ
ช่อง 1. น้ำเข้า กับ หลอด UV
ช่อง 2.  ใยกรองหยาบมาก กับ ไบโอบอล
ช่อง 3.  ใยกรองละเอียด กับ ไบโอบอล
ช่อง 4.  ceramic rings /ปะการัง/อื่น
ช่อง 5.  น้ำออก กับ ไบโอบอล

ตอนแรกยัง ไม่ได้ใส่ ไบโอบอลนะครับ น้ำใสดี แต่พอเอามาใส่ เหมือนน้ำจะไม่ค่อยใสครับ เพราะเอา วัสดุอื่นๆ ออกไปเยอะเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย
แต่ที่เอา ไบโอบอล มาใส่เพราะน้ำหนักเบา  ขอแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่