นักศึกษาแพทย์ปี1กับเภสัชกรที่เรียนจบแล้วมีโอกาสคบกันได้นานมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ เป็นกระทู้แรกนะคะอาจจะมีผิดไปบ้าง ตอนนี้เป็นนักศึกษาแพทย์ปี1ค่ะ ตอนนี้คบกับพี่เภสัชคนนึงตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงpre-registered pharmacist แต่ด้วยความที่อายุห่าง4-5ปี เลยมีความกังวลเรื่องความคิด ทัศนคติ แล้วก็อะไรหลายๆอย่าง ของดดราม่าเรื่องเรียนให้จบก่อนนะคะหรือพูดทำนองว่าอีกตั้งนานอย่าเพื่งคิดเรื่องนี้เลย เพราะตัวเราเองตั้งใจเรียนอยู่แล้วค่ะ555ขอพูดไว้ก่อน คนเราก็มีความรักกันได้ อยากได้เป็นคำแนะนำที่เป็นปัจจุบัน รวมไปถึงในอนาคตค่ะ ว่าควรปรับตัวยังไงในการคุยกับคนที่อายุมากกว่า แล้วมีความเห็นยังไงบ้างคะว่ามีโอกาสไปกันรอดมั้ย เพราะกว่าจะเรียนจบหมอก็อีก5ปี ไหนจะเรื่องเรียนต่ออีก พี่เค้าก็ต้องไปทำงาน เป็นแบบนี้เค้าจะมองว่าเราเด็กเกินไปมั้ยคะ เพราะถ้าถึงตอนนั้นกลัวว่าพี่เค้าจะไม่รอแล้วค่ะ555อายุก็คงจะอายุใกล้ๆ30แล้ว ถึงแม้ว่าตอนนี้อายุยังน้อยแต่ก็อยากลองวางแผนอนาคตกับคนๆนึงไว้ค่ะต่อให้ไม่รู้ว่าในอนาคตจะถึงวันนั้นมั้ย 

ขออนุญาตแท็กคณะแพทยศาสตร์กับคณะเภสัชศาสตร์นะคะ เผื่อมีพี่ๆแวะเข้ามาตอบ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่