แพ็คเนื้อสัตว์สับมาแล้วจากห้าง ยังต้องล้างน้ำอีกไหม ทะเลาะกันทุกวัน ใครรู้ตอบที

สงสัยมากๆครับ เพราะเป็นปัญหาทะเลาะกันในบ้าน
ความที่ต้อง work from home ผมเลยหัดทำอาหารเอง  เช่น แกงจืดหมูสับ หมูสับกระเทียมพริกไทย ผมไปซื้อเนื้อสับหยาบสำเร็จรูปจากซุปเปอร์สโตร์ มาหัดทำ ผลปรากฏว่าคุณแฟนไม่ยอมกินครับเธอบอกว่า เนื้อเขาสับมามีเลือดปน ให้ใส่ตะแกรงล้างน้ำเลือดก่อน
(ยกเว้น ว่าเนื้อซื้อมาสับเอง ล้างก่อนสับแล้วใช้ได้เลย)

ย้ำนะครับ เนื้อสัตว์สับ(minced) มาแล้วให้ล้างน้ำอีกรอบ เอาน้ำเลือดออกผมบอกไม่จำเป็น เธอก็ยังแย้งว่าไม่สะอาด ย้ำซ้ำๆให้ลูกฟัง จนลูกไม่ยอมกินไปด้วยผมบอกว่า เนื้อสัตว์แพ็คมาจากห้างอย่างดี ผ่านมาตรฐาน GMP  เธอก็ยังแย้งว่าไม่ได้ ต้องล้างน้ำเลือดออกก่อน ถ้าเนื้อเป็นชิ้นผมก็ล้างนะครับ แต่เนื้อสับนี่ล้างยังไงครับผมแย้งว่า เนื้อแบบนี้ก็ขายเข้าภัคตาคาร เขาก็แย้งว่าก็จริง แต่เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงใช่ไหม วอทเดอะเฮล???

ผมสงสัยมากๆ ครับ ใครช่วยตอบทีครับว่า ล้างเนื้อสับด้วยน้ำอีกรอบจำเป็นไหมครับ (แอคเคาท์นี้ ยืมเขามาครับ กลัวแฟนที่บ้านรู้)

ขอบคุณทุกความเห็นที่ตอบมานะครับ ขอสรุปว่ามีสี่แนวทาง
1. ไม่ควรล้างเพราะไม่อร่อย น้ำเนื้อหายหมด นอกจากนี้การล้างยังเพิ่มการปนเปื้อนเชื้อในอาหารและโรงเรือนได้อีกด้วย
2. อันนี้ส่วนน้อยเห็นว่า ต้องล้างและสมควรล้าง ขอบคุณสำหรับความเห็นที่ทำให้ทราบว่า แฟนผมก็ไม่ใช่คนแปลก
3. ภรรยาเป็นใหญ่ ใครถูกผิดไม่รู้แต่หญิงเป็นใหญ่ในบ้าน
4. ซื้อเครื่องมาบดเองจะได้ไม่ต้องล้าง

อัพเดทครับ
แฟนผมเขาจะไม่ซื้อแพ็คเนื้อสับ เขาจะซื้อแบบชิ้นมาสับเอง แต่เขียงก็นะ
ส่วนผมหัดทำเลยซื้อแล้วสับ ซื้อที่ ไฮเปอร์มาร์ท เทส.... ของ บ. เบ กับ บ.ซี เพราะคิดว่าถ้าจะเอาสะอาดกว่านี้ ก็คงต้องเปิดฟาร์มเลี้ยงเองแล้ว
รวมรวบหลายความคิดในนี้แล้ว คิดว่าเนื้อสับแพ็คสะอาด โดยส่วนตัวคิดว่าผมเองก็ไม่ทำอะไรผิด แต่ครอบครัวคือครอบครัว ถ้าวัดกันที่ถูกผิด คงต้องมีใครไป

บทสรุป ผมว่าผมจะไปซื้อเครื่องปั่นสองอัน  อันหนึ่งบดเนื้อโดยเฉพาะ  ให้ลูกๆเป็นหนูทดลองต่อไป

บางความเห็นบอกให้หย่า อันนี้ทำไม่ได้ครับ เพราะบ้านรถ คอนโด ชื่อเธอหมดคร๊าบ
ขอบคุณทุกความเห็นที่หลากหลาย ทำให้รู้ว่าจะดำเนินครอบครัวอย่างไรต่อไปครับ ขอบคุณจากใจ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ถ้าตามหลักแล้วไม่ต้องล้างครับ ไม่ว่ามาตรฐานอะไรเนื้อสัตว์สกปรกหมด ต่อให้ล้างแล้วก็ยังสกปรกอยู่ เนื้อสัตว์นี่เต็มไปด้วยแบคทีเรียทั้งนั้นนะ ตัวอันตรายทั้งนั้น หลายๆตัวพบในอุจจาระด้วยซ้ำ, เอาไปล้างแบคทีเรียก็กระจายเต็มอ่างล้างจาน เลอะนู่นเลอะนี่ในครัว เละกว่าเดิม อันนี้เขามีทำวิจัยเลยนะ, เมื่อก่อนที่เขาล้างกันเพื่อเอาคราบดินคราบโคลนจากเนื้อออกก่อน แต่อุตสาหกรรมเนื้อสัตว์ปัจจุบันมันไม่จำเป็นต้องทำแบบนั้นแล้ว

แค่ตอนทำอาหาร ปรุงให้สุก ก็ฆ่าเชื้อแบคทีเรียได้หมดละครับ ที่เรายังไม่ป่วยตายกันก็เพราะกินอาหารปรุงสุกนี่ล่ะ

มันไม่ใช่แค่ "ไม่ล้างไม่เป็นไร" นะ แต่มัน "ไม่ควรล้าง" จะถูกต้องกว่า

https://www.fsis.usda.gov/food-safety/safe-food-handling-and-preparation/food-safety-basics/washing-food-does-it-promote-food
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าคุณแม่บ้านพิถีพิถันเก็บรายละเอียดปลีกย่อยเล็กๆน้อย ในการกินขนาดนั้น
ซื้อเครื่องบดสับ มาติดบ้านไว้ครับ ( เครื่องบดเนื้อโดยเฉพาะก็มีขาย )
เวลาจะทำหมูสับ หมูบด  ซื้อหมูเป็นชิ้นๆ มาล้าง แล้วในเข้าเครื่องบด จบข่าวครับ
อยู่ด้วยกันอีกหลายสิบปี ไม่ต้องมานั่งทะเลาะกันเพราะเรื่องกิน
ความคิดเห็นที่ 18
งง คืออะไร ล้างหมูหรือเนื้อสับ........กลัวจนสติหลุด บทจะสะอาดก็เกินพอดี
อาหารไม่ได้กินดิบๆ ยังไงต้องทำสุก
อยู่ดีๆใครเค้าเอาน้ำไปล้าง มันก็แยกตัวเละหมด ถ้าเป็นหมูสับแบบเนื้อปนมันคือใช้ไม่ได้เลย
ถ้ายังกลัวไม่เลิก ก็ต้องทำแบบก๋วยเตี๋ยวต้มยำ คือ เอาไปลวกหรือเอาไปรวนให้สุกสิ
เช่นก่อนทำไข่เจียวหมูสับก็เอาไปลวกน้ำเดือดให้พอสุกก่อนจะใส่ลงไปในไข่ แล้วเทน้ำลวกทิ้งไป
จะเอาไปใส่ต้มจืด ก็แยกหม้อปั้นเป็นก้อนลวกในน้ำเดือด แล้วค่อยใส่ในหม้อแกงจืด

แต่ตามร้านอาหาร เค้าก็สั่งแบบบดมาเลย สั่งมาทีละเยอะๆร้านไหนจะมานั่งล้าง
เค้าก็ใช้ต้มแล้วช้อนฟองทิ้งก่อนรอบนึง
ความคิดเห็นที่ 16
ทำไมต้องล้างเลือดออกครับ อันนี้ถามจริงๆ นึกว่าเขาล้างเพราะกลัวคราบสกปรกฝุ่นละอองอันนั้นไม่แปลกเข้าใจได้ แต่ทำไมต้องล้างเลือดเพราะปรุงสุกมันก็สุกทั้งเลือดทั้งเนื้ออยู่ดี

แล้วสำหรับคนทำอาหารแล้วรสชาติเนื้อที่จะหวานอร่อยมาจากความหวานในเลือดที่แทรกนั่นแหล่ะครับ อย่างหมูคุโรบูตะที่มันแพงมากกว่าหมูก็เพราะเป็นหมูที่รักษารสชาติเลือดได้ไม่ว่าหั่นมานานแค่ไหน คนขายชาบูเลยอยากได้คุโรบุตะกันไงเพราะรสหวานของเลือด ขณะที่หมูทั่วไปหั่นไปแค่ 10-15 นาทีรสเลือดมันจะหายไปเลยไม่อร่อยเท่า เลยงงว่าขณะที่คนทำอาหารขายอยากรักษารสเลือดไว้ แต่เมียคุณจะล้างออกแล้วมันจะอร่อยเหรอ

หรือคิดอีกอย่างก็ดีถ้าเมียยังยืนยันล้างเลือด ก็จะได้ไม่ต้องไปคอยซื้อเนื้อแพงๆหมูแพงๆ เพราะหากล้างเลือดออกมันก็จืดเท่ากันกับหมูเนื้อถูกๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่