มนุษย์เงินเดือนใครเคยประสบบ้าง? "ได้เลื่อนตำแหน่ง แต่ค่าตอบแทนเท่าเดิม งานเยอะขึ้น"

เป็นไปได้ในสถานการณ์แบบนี้ใช่ไหมครับ โควิดเป็นเหตุสังเกตได้รึป่าวครับ ? 

ขอความเห็น/คำตอบหน่อยครับ ใครมีประสบการณ์ร่วมเหมือนผมไหมครับ  มาแชร์กัน!! 

เพี้ยนปูเสื่อรอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 14
เราว่าโควิทนี้มีส่วน ก็มีส่วนน้อยนะ แต่น่าจะเป็นนโยบายของบริษัทมากกว่า ให้ตำแหน่งใหม่ แต่เงินอาจจะปรับอีกทีก็ตอนที่บริษัทนั้นๆมีการปรับเงินเดือนประจำปี
ปล.เราก็เคยโดนมาแล้ว
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ทำก่อนครับ  โชว์ฝีมือก่อน  คือถ้าคุณเจ๋งจริงๆ  ยังไงๆ ก็ได้เงินเดือนขึ้นอยู่แล้วครับ  

มีเวทีให้แสดงแล้ว  ขึ้นเลยครับ  ....   ชกก่อนครับ  ชนะค่อยมาว่ากัน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่