ขอกำลังใจในการใช้ชีวิตหน่อยค่ะ

ขอกำลังใจในการใช้ชีวิตหน่อยค่ะเหนื่อยกับชีวิตมากกำลังใจจากคนรอบข้างไม่มีเลยค่ะ อยากกอดแม่แต่ช่วงนี้เป็นโรคโควิดเข้าใกล้ไม่ได้ อยากกอดตากับยาย ก็ยิ่งลำบากเพราะเรากลัวว่าเราจะเป็นตัวแพร่เชื้อ เข้าบ้าน จะระบายความทุกข์ให้คนอื่นฟัง ก็คงมีแต่คนสมน้ำหน้ามากกว่าจะกอดแฟนเขาก็ไม่ให้กอดดึงมืออกทุกครั้งเพราะเขาโกรธเราที่เราไม่ใส่ใจเขา ทั้งๆที่เหมือนเดิมทุกอย่าง เมื่อวานโดนรถชนท้าย มีแต่พี่ที่ถามว่าเจ็บตรงไหนไม แต่แฟนเขาไม่ถามเลย เหนื่อยแล้ว เหนื่อยทุกอย่าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แงงงอ่านแล้วอยากเดินไปกอดจขกท.เลยค่ะ ไม่เป็นไรนะคะกอดๆเป็นกำลังใจให้อะไรไม่ดีเดี๋ยวก็ผ่านไปนะคะ เราไม่รู้จขกท.เครียดหรือมีปัญหาอะไรแต่เราอ่านแล้วอยากให้กำลังใจคุณมากเลย เราอาจจะให้กำลังใจไม่ได้มากเท่าที่ควรเพราะเราไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากแต่สู้ๆนะคะ ยิ้มเยอะๆขอให้เจอแต่เรื่องดีๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่