ผมจากคนพูดเฮฮาปกติกลายเป็นคนเงี่ยบนิ่งเฉยๆเพราะพูดเเล้วเจอคำว่า ใครถาม,บ่นไรคนเดียว

เเม่ผมมีลูก5คนครับผมเป็นคนที่5เลยเมือก่อนผมก็พูดปกตินี่ล่ะเป็นคนเฮฮาเเต่มีวันนึงคุยๆเป็นกลุ่มพี่น้องนั่งวงคุยกันอยู่พี่ชายก็พูดกับผมว่าว่า ใครถาม ผมเลยเงี่ยบไป พี่ๆ4คนกับพ่อเเม่เขาอยู่บ้านเดียวกันนะมีผมคนเล็กคนเดียวที่เเยกบ้านอยู่อายุ19ต้องไปดูพี่สาวพ่อเพราะเเก่เเล้วอยู่กัน2คนผมเลยไม่ค่อยได้คุยกับครอบครับเท่าไีรเเต่พอผมพูดสักคำนึงก็มาเเล้ว ใครถาม คุยกับใครอ่ะ คำพวกนี้มันเยอะขึ้นอ่ะ พอญาติพาไปเที่ยวทะเลก็ไปกันหมดมีญาติอายุใกล้ๆกันมาเยอะเลยเป็นกลุ่มสนทนาพูดคุยใหญ่ๆเลยคุยพวกเรื่องตลกๆทั่วไปพอผมเริ่ม้ปิดสักพักนึงพี่ชายก็บอก บ่นไรคนเดียว ผมเลยเงี่ยบเลยมันกลายเป็นปมเเล้วผมก็ไม่ได้ไปเเย่งข้าวเขากินสักหน่อยทำไมต้องเเกล้งเเบบนี้ผมจากคนพูดปกติกลายเป็นคนเงี่ยบๆเลยเเบบเขาถามพวกเห็นไอ่นั้นมั้ยผมก็เงี่ยบเฉยทำอะไรต่อไปที่บ้านก็จะรู้เลยว่าไม่เห็นเเต่ผมก็ไม่ได้ซึมเศร้านะร่างเงี่ยบๆเป็นเเค่ในครอบครัวส่วนร่างเฮฮาจะเป็นตอนจับกลุ่มดิสคอดคุยกับเพื่อนผมครับ เเบบพอคุยกับพี่ๆมันอึดอัดเเป๊ปๆก็ใครถามๆกับอีกอันการเป็นน้องเล็กนี่โดนใช้งานเยี่ยงทาสเลยหรอที่บ้านมีงานผมก็จะขับเรือไปที่บ้านก็จะไปถูบ้านรื้อของเกะกะออกเอาจานไปล้างเเก้วน้ำไปล้างอื่นๆอีกเตรียมพรุ่งนี้ญาติมารวมกันได้ไม่อายเขาพ่อผมก็ใช้ผมทำนี่นั่นไปเรื่อยผมก็เงี่ยบๆงานล้นมือไปหมดอยู่บ้านผมก็ต้องทำงานอีกดูพี่สาวพ่ออีกมาบ้านนี้ก็งานยัดเขาไปอีกผมมองพี่ๆพี่ชายคนโตเล่นมือถือพี่คนรองนี่ว่าไม่ได้เขาทำงานเป็นหัวเเรงของบ้านนั้นทำงานคนเดียวเเบกอาหารกุ้งไปหว่านเเต่เขาตัวการเลยใครถามๆนี่ล่ะส่วนพี่สาวอีกคนก็ยืนออกกำลังกายข้างๆผมพี่สาวคนรองก็นั่งคุยกับเเฟนคือ......ผมนั่งล้างเเก้วล้างชามถูบ้านนั่งมองเฉยเเต่ผมกลายเป็นคนเงี่ยบๆไปเเล้วติดนิสัยเงี่ยบๆเเล้วถึงเขาจะเลิกเเล้วมั้งพอผมพูเเบบปกติรู้สึกมันเเปลกๆเหมือนมันเหนื่อยๆไม่ใช่ตัวเองเลยเงี่ยบนิ่งมาตลอดครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่