[CR] รีวิวจัดฟันแบบใส Clearisma แก้ฟันห่าง เพิ่งจัดเสร็จ สดๆ ร้อนๆ

สวัสดีค่ะ ชื่อชมพู่นะคะ วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์จัดฟันรอบสองของเรา นั่นก็คือ รีวิวจัดฟันแบบใสค่ะ
ก่อนจะมีปัญหาเราเคยจัดฟันมาก่อนจนเข้าที่ทุกอย่างเรียบร้อย

ช่วงที่จัดฟันรอบแรก

ฟันเข้าที่ ก็ถอดเหล็กออก แต่กว่าฟันจะเข้าที่ จำได้ว่าใช้เวลาจัดฟันอยู่หลายปีมากๆค่ะ

ทุกอย่างเหมือนจะจบด้วยดีแต่ทีนี้เราทำรีเทนเนอร์หัก
เลยไม่ได้ใส่รีเทนเนอร์หลังจัดฟัน ไม่ได้ใส่อยู่ประมาณ 2-3 เดือนค่ะ ฟันก็เริ่มเกิดปัญหาค่ะ

ปัญหาที่เกิดขึ้น

พอไม่ได้ใส่รีเทนเนอร์ ฟันก็เริ่มล้ม ฟันหน้าห่าง อย่างเห็นได้ชัด พอฟันห่างก็ทำให้เราไม่ค่อยกล้าพูดหรือยิ้ม
เวลาพูดก็พูดแบบไม่อ้าปากกว่า หัวเราะที่ต้อเอามือป้องปาก ยิ้มก็ยิ้มแบบไม่เปิดปาก หรือยิ้มไม่เห็นฟันเยอะ แบบในรูป

ยิ้มแบบไม่เห็นฟันเยอะ

เลือกแก้ปัญหาโดยการตัดสินใจจัดฟันรอบสอง

เราก็เลยคิดอยากจะดัดฟันรอบสองค่ะ แต่รอบนี้เราอยากจัดฟันแบบใส เราเลยหาข้อมูลเกี่ยวกับการจัดฟันใสเพิ่มเติม ที่เป็นจัดฟันแบบใสกรุงเทพ ซึ่งการจัดฟันใสราคาคือสูงมากเป็นหลักแสน สำหรับวัยเรียนอย่างเราก็ดูจะเกินเอื้อมไปสักหน่อย แต่จากที่หาก็จะมีอยู่ 2-3 เจ้า ที่ราคาจัดฟันใสถูกลงมาประมาณหลักหมื่น ราคาพอๆกับจัดฟันเหล็ก

ยิ้มแบบไม่เปิดปาก

ติด Attachment ไม่เจ็บนะ ใครว่าเจ็บ

วันที่เข้ามาพบคุณหมอเป็นครั้งที่ 2 มารับเครื่องมือจัดฟันใสและก็มาติด Attachment นะคะ จะมีอุปกรณ์ที่ชื่อว่า chewy เป็นยางกัดเพื่อที่จะช่วยให้ฟันเคลื่อนที่เข้าเร็วค่ะ ไม่มีเจ็บปวดแม้แต่นิดเดียวเลยค่ะ

ตอนจัดฟันเหล็กไม่ค่อยอยากกระทบกระเทือนเพราะปวด
แต่อันนี้คือไปวิ่งออกกำลังกายได้ตามปกติ

ระยะเวลาที่จัดฟันแบบใส

สำหรับเคสการรักษาจัดฟันแบบใสของเรานะคะ เราใช้ระยะเวลาในการจัดฟันใสแค่ 8 เดือนเองค่ะ ถ้าเทียบกับการที่เราจะกลับไปจัดแบบเหล็กอ่ะค่ะ มันใช้ระยะเวลานาน ซึ่งการจัดฟันใสนี้ดีกว่า เวิร์คมากๆ ♥

เย้ๆๆๆในที่สุดก็จัดฟันใส เสร็จแล้วค่ะ🥰😘🎉
(สรุประยะเวลาในการจัดฟันใสใช้เวลา 7 เดือนค่ะ)
จากฟันที่ห่างด้านล่านและด้านบนก็สนิทเป็นที่เรียบร้อยค่ะ

ขอสรุปจัดฟันแบบใสในครั้งนี้นะคะ

💓พู่เสียค่าใช้จ่ายไปทั้งสิ้น 39,900 บาทค่ะ
💓ไม่รวมเคลียร์ช่องปาก พู่ขูดหินปูไปประมาณ 1,000 บาทค่ะ
💓ใช้ระยะเวลาทั้งหมด 7 เดือน
💓เข้าพบหมอแค่ 3 ครั้งค่ะ
💓ครั้งที่ 1 เคลียร์ช่องปาก สแกนฟัน 
💓ครั้งที่ 2 รับเครื่องมือจัดฟันใส ติด Attachment
💓ครั้งที่ 3 ถอดเครื่องมือปุ่ม Attachment
💓ในช่วงการจัดฟันอยู่จะมีAppให้การประเมินฟันกับคุณหมอทุกๆสัปดาห์ค่ะ

🙏🙏สุดท้ายนี้ พู่ขอขอบพระคุณ ทุกคนที่เข้ามาอ่านรีวิวจัดฟันใสของพู่กันนะคะ❤️💓😘🥰
ชื่อสินค้า:   จัดฟันแบบใส Clearisma
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่