กำลังหาหอใกล้MRTควรอยู่แถวไหนดีคะ?

สวัสดีค่ะหนูเป็นเด็กต่างจังหวัดสอบติดที่กทม.เลยต้องไปอยู่หอในเร็วๆนี้นะคะ หนูหาข้อมูลในกูเกิลมาบ้างแล้วแต่อยากสอบถามคนในพื้นที่ด้วยค่ะ
คำถามที่สงสัยนะคะ
1.หนูอยากอยู่หอที่อยู่ใกล้MRT อยากทราบว่าแถวMRTลาดพร้าว,รัชดา,สุทธิสาร,ศูนย์วัฒนธรรม,พระราม9 แถวไหนน่าอยู่ที่สุดคะ น่าอยู่ที่ว่าคือ เดินทางสะดวก หอถูก(เกิน4000คือแพงสำหรับหนูแล้วค่ะ) แต่ปลอดภัยไม่ค่อยเปลี่ยว
2.ใจแอบอยากอยู่แถวๆลาดพร้าว-รัชดาค่ะเพราะไปเจอหอที่ถูกใจแล้วแต่อยากรู้ว่าสภาพแวดล้อมดีไหม
3.อยากทราบว่าคนที่อยู่กทม.แบบประหยัดๆใช้เงินเป็นค่ากินใช้แต่ละวันเท่าไหร่คะ หนูทำกับข้าวได้ทำกินเองจะประหยัดกว่ากันเยอะไหมคะ
4.พึ่งรู้ว่ากรุงเทพก็มีในเมืองกับชานเมืองด้วย คือหนูอยากอยู่ชานเมืองค่ะเพราะเดาว่าค่าใช้จ่ายน่าจะถูกกว่ากันรึป่าว? ลาดพร้าว,รัชดา,สุทธิสาร,ศูนย์วัฒนธรรม,พระราม9 ที่กล่าวมาถือว่าเป็นชานเมืองไหมคะ

ถ้ามีผู้ใหญ่ใจดีท่านไหนมาตอบก็ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่