คิดยังไงการที่ตอบแชทช้า?

จากหัวข้อที่เราตั้งมาน่ะ....จากการที่เขาให้โอกาสเราที่จะปรับปรุงตัวเผื่อพิสูจน์ตัวเองว่าเราก็สนใจและใจใส่ตามเขาเวลาที่หายไปและคอยบอกเขาเวลาเขาเหนื่อยจากการฝึกงาน....มาอีกหัวข้อนี้คือเขาบอกว่าเราเริ่มไม่สนใจเขาไม่เอาใจใส่เขา...เรื่องเมื่อวานเขาบอกโดนมีดคัตเตอร์บาดแล้วเราก็บอกว่าก็ไปทำแผลค่ะ...แล้วมาถึงวันนี้เขามาบอกเราว่าเราตอบแชทเขาช้าและเริ่มไม่สนใจเขาการที่ไม่ตอบแชทช้าคือเวลาเขาตอบเรามาเรากำลังจะกดเข้าไปพิมแต่เขากับตอบตัดหน้ามาก่อนว่าโอเครตอบช้า....เราก็สตั้นไปเลยกำลังจะตอบแต่เขาพิมตัดหน้ามาก่อน....และเขาบอกเราอีกว่าอ่านแล้วไม่ตอบคืออ่านแล้วเป็น 4-5 กว่าจะตอบเขา...เราก็บอกไปว่าไม่เคยจะอ่านถึง4-5นาทีเลยเห็นข้อความเขาเราก็ตอบเลย(แต่ทุกคนก็คิดก่อนที่จะตอบใช่ไหมล่า)..เราก็คิดก่อนตอบแต่เขาบอกเราว่าตอบช้าอ่านก็ตอบช้า ....และอีกอย่างเวลาเขาพิมมาครับแล้วเราไม่รู้จะตอบอะไรไปเราก็ตอบไปว่าค่ะ..คำถามที่ถามเขาเราถามไปหมดแล้วไม่รู้จะสนทนาอะไรกันเลย...ทุกวันนี้คือมีแต่เราที่ถามเขาตลอดว่าเหนื่อยไหมบอกสู้ๆน่ะกินข้าวยังทำไรอยู่บอกเขาอดทนกับสิ่งที่อยู่รอบๆข้างเขาตลอด...แล้วเราอยากถามว่าเราทำผิดขนาดไหนเลยหรอจากการที่ไม่สนใจที่มีดบาดเขาและการตอบแชทช้ากับเขา 

เพื่อนๆพี่ๆ มีความคิดแบบไหนกันบ้างค่ะจากการที่ตอบแชทช้าและการที่ไม่สนใจเขา 
ขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาอ่านและเข้ามาเม้น
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เรามองว่าการตอบแชทช้าเป็นการที่เขาไม่ได้ใส่ใจเรามากพอ พิมพ์แชทตอบมาแค่นี้ทำไม่ได้หรอ?เราหงุดหงิดแทนจขกท เลย แต่ถ้าเหตุผลเขาดีก็ว่าไปอย่าง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่