ติดฝ้าได้ไหมแบบนี้ ขอคำแนะนำครับ

บ้านนี้เป็นบ้านของยายผมเองครับ สร้างมาตั้งเเต่ก่อนผมเกิดคงประมาณ25ปีแล้ว ช่างเก่าทำไว้ชุ่ยมากๆ และก็ไม่รู้จะแก้ยังไง ตอนนี้เริ่มทำงานอยากตอบแทนบุญคุณญให้ยายบ้าง มันร้อนน่ะครับตอนกลางวันเพราะแสงแดดส่งตรงจากดวงอาทิตย์มาที่หลังคาตรงเลย คานแบบนี้ มีปัญหาคือร่องกระเบื้องมันมีรางน้ำเก่าอยู่ เอาออกไม่ได้เพราะมันจะโล่งฝนตกน้ำมาฝ้าคงเละ แก้ยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่