อยากทราบการดูแลสวนในบ้านที่มีพื้นที่สวนไว้ตกแต่งบ้านและปลูกไว้เพื่อรับประทานเองครับ

กระทู้คำถาม
พอดีต้องการมาทำ Research เกี่ยวกับการดูแลพื้นที่สวนของแต่ละบ้าน
ที่ปลูกขึ้นเพื่อความสวยงามของบ้านและไว้รับประทานเองที่ไม่ใช่เกษตรกรครับ
ว่า การดูแลต้นไม้ของแต่ละท่านนั้นทำแค่รดน้ำ ตัดแต่ง 
หรือมีการใช้ธาตุอาหารเสริมพืชในการดูแลรักษาต้นไม้ด้วยครับ
หรือหากมีวิธีการดูแลในรูปแบบอื่นๆ ช่วยแนะนำไว้เพื่อเป็นการศึกษาต่อไปครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าสำรหับคำตอบและคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่านครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่