ขอปรึกษาเรื่องซื้อบ้าน โซนบางนา ศรีนครินทร์หน่อยครับ

สวัสดีครับ ขอปรึกษาเรื่องซื้อบ้านหน่อยครับ
พอดีผมและภรรยามีโครงการจะซื้อบ้าน ตั้งงบประมาณไว้ 3.5-4.5 ล้านนิดๆ วางแผนไว้กู้ร่วม 100% 
โดยที่อยากหาบ้านที่สามารถเดินทางมายังซอยลาซาลได้ไว เผื่อไว้ในเวลาฉุกเฉิน (เป็นบ้านเดิม ที่ผมและพ่อแม่อยู่ในปัจจุบัน ซึ่งถ้าผมแยกออกมา พ่อกับแม่จะอยู่กันสองคนครับ) ตอนนี้มีเล็งโครงการไว้ ดังนี้ครับ

1. ลุมพินี ทาวน์เพลส สุขุมวิท-ศรีนครินทร์ (ซอยวัดด่าน) เป็นทาวน์โฮม 3 ชั้น ราคา 4.5 ล้าน อันนี้น่าจะใกล้ลาซาลที่สุดครับ
2. ไทม์โฮม 62 เส้นเลียบวงแหวน เป็นทาวน์โฮม 2 ชั้น ราคา 3.25 ล้าน อันนี้น่าจะลัดเลาะออกถนนได้หลายสาย
3. สตรอรี่ บางนา-สุวรรณภูมิ เส้นกิ่งแก้ว เป็นทาวน์โฮม 2 ชั้น ราคา 2.75 ล้าน อันนี้น่าจะออกมาเส้นบางนาได้ยากหน่อย
*ราคาที่ลงเป็นราคาในหน้าเว็ป ยังไม่ได้ไปติดต่อโครงการนะครับ

ส่วนโครงการอื่นๆ ที่อยู่เส้นบัวนครินทร์ หรือกลุ่มบ้านอารียา แถว กม.10 ไม่ได้มองไว้ เพราะว่ากลัวเวลาเร่งด่วน รถติดมาก เข้าออกไม่สะดวกครับ
เพื่อนสมาชิกมีคำแนะนำ หรือมีโครงการที่น่าสนใจ รบกวนด้วยนะครับ เป็นทาวน์โฮม หรือบ้านแฝด ได้หมดครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่