ยืนยันสิทธิ์รอบ3 แต่ไม่ได้สัมภาษณ์จะหลุดไหม?

สวัสดีครับ นี่เป็นเหตุการณ์ทึ่เพื่อนผมเจอตอนนี้ เพื่อนผมติดรอบ3 กดยืนยันสิทธิ์เรียบร้อย เพื่อนผมคิดว่ารอบ3คงไม่มีการสัมภาษณ์เพราะเคยถามจากรุ่นพี่ แต่เพื่อนผมเพิ่งมารู้ว่า ทางคณะสาขาของมหาลัยมีการสอบสัมภาษณ์ ยืนยันสิทธิ์ไปแล้วแต่ไม่ได้สัมภาษณ์จะหลดไหมครับ ตอนนี้เพื่อนผมเครียดมาก โทรไปหาทปอ.ถามว่าสามารถสละสิทธิ์ไปต่อรอบ4ได้ไหม เพราะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ทางทปอ.ตอบว่า คงต้องไปเรียนมหาลัยนอกระบบtcas    
 "ยืนยันสิทธิ์ไปแล้ว  ไม่สอบสัมภาษณ์จะหลุดไหม??"
ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview