[CR] รีวิวคาเฟ่ย่านนางเลิ้ง Cafe hopping Bangkok จะมุมไหนก็ปัง (Classic มีเสน่ห์ อย่างนี้ต้องกด Like )

สวัสดีค่ะ 

รีวิวคาเฟ่ชิคๆ ที่น่าสนใจอยู่ย่านเมืองเก่า นางเลิ้งค่ะ สายคาเฟ่ที่หลงไหลสไตล์การตกแต่งแบบวินเทจ-ย้อนยุคแบบคลาสสิค ที่นี้ใช่เลยค่ะ
Buddha & Pals Cafe เป็นคาเฟ่ตั้งอยู่ย่านนางเลิ้งเป็นอาคารเก่าที่นำมารีโนเวทใหม่ให้เข้ากับยุคสมัยมากขึ้น แต่ยังความคลาสสิกได้อย่างดี 

บรรยากาศในร้านจะโดดเด่นตรงมุมเคาร์เตอร์บาร์ ด้วยสีและแสงที่ให้ความรู้สึกอบอุ่น ของโทนสีน้ำตาล และเหลือง ทำให้คาเฟ่ดูสว่างขึ้น และดูมีชีวิตชีวา

ตัวอาคารตึก Buddha & Pales เป็นประตูไม้สีเขียว และประตูด้านในสีแดงตัดกัน ทำให้ดูเด่นขึ้น  และภายในคาเฟ่ยังเป็นที่ตั้งของของโฮเทลที่มีชื่อว่า "KANVELA" หรือ กาลเวลา

แค่มุมด้านหน้าร้านก็ได้หลายภาพแล้วค่ะ 

แต่ละมุมปังมากค่ะ แต่ต้องมาช่วงเช้าน่ะคะ เพราะคนจะเย่อะ เก็บภาพบรรยากาศได้ครบ ที่นี้เป็นทั้งคาเฟ่-บาร์ กลางคืนทางร้านจะเป็นบาร์มี live ดนตรี Jazz ด้วยค่ะ บรรยากาศค่ำคืนจะดูสวยค่ะ แต่บุ๋มๆ ไม่ได้เก็บภาพมาฝาก  

มุมนี้เป็นอีกมุมที่สวย ได้แสงจากธรรมชาติส่องเข้ามาทำให้ภาพดูสว่าง ผสมกับดอกไม้สีส้มสด ทำให้บรรยากาศดูสดใสขึ้น 

แสงสวย มุมนี้ไม่มีคนจะ work มากค่ะ มุมนี้ถ่ายยังไงก็สวย เด่นที่แชนเดอเลียร์ (Chandelier) กลางโถงห้องเลยค่ะ 

จะมุมไหนๆ ก็งาม เพราะด้วยความ classic ของผนังปูนเปือยและอิฐโบราณผสม ทำให้เห็นร่องรอยความโบราณแบบวินเทจ และเสน่ห์ของความ Antique  ทำให้ภาพดูมีอะไรมากขึ้น

ร้านเท่มีสไตล์ดูน่าสนใจและมุมถ่ายรูปพอสมควรค่ะ 

มาดูเมนูอาหารก็น่าทานค่ะ แต่ราคาแพงนิดนุง  เค็กมะตูมเหนียวนุ่มอร่อยค่ะ จนต้องซื้อเพิ่มกลับบบ้านกินด้วย 

มุมด้านนี้จะเป็นเหมาะสำหรับนั่ง 2 คนหน้าริมหน้าต่างติดถนนใหญ่  

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ภาพนี้จะเป็นมุมแบบโต๊ะยาว นั่งได้ประมาณ 6 - 8 คน ที่มากับแบบหมู่คณะ หรือ ครอบครัว อยู่ใกล้กับห้องน้ำ 

ตรงด้านนี้เป็นมุมทางเข้าห้องน้ำ  ข้อเสียเรื่องที่จอดรถ ต้องหาที่จอดรถข้างทาง แต่สามารถจอดได้ที่วัดโสมนัสราชวรวิหาร เดินทางมา 5 นาทีค่ะ

เปิดทุกวัน 9.00-20.00 น.
Live Jazz : พฤหัสบดี  ศุกร์  เสาร์ เวลา 20:00 - 23:00 น.
สอบถามเพิ่มเติม : 06-1585-9283
ถนนกรุงเกษม (ใกล้วัดโสมนัสราชวรวิหาร)
เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย กทม
ชื่อสินค้า:   Buddha & Pals Cafe คาเฟ่กรุงเทพถ่ายรูป คาเฟ่ย่านเมืองเก่า
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่