เน็ต AIS Fiber เน่ามาก ๆ

สวัสดีครับ อยากสอบถามทุกท่านหน่อยครับ พอดีกำลังพิจารณาเปลี่ยนเน็ตบ้านอยู่เพราะหลังจากติด AIS มาประมาณ 5 เดือนได้มีปัญหาบ่อยมากๆ เรียกได้ว่าทุกวันเลยครับ ที่เลือกติด AIS เพราะเคยติดที่พักก่อนหน้านี้แล้วเน็ตดีไม่มีปัญหาเลยวางใจใช้ต่อ แต่พอมาเจอแบบนี้แล้วผิดหวังมาก ๆ ห่วยแบบสุด ๆ เรียกได้ว่าตามช่างมาดู 4 ครั้งไปแล้วครับ แต่เน็ตก็ยังเหมือนเดิม ช่างมาทำให้ใช้ดีได้ 1 วันเท่านั้น รุ่งขึ้นเน่าเหมือนเดิม เน่าขนาดที่ดูกล้องวงจรปิดยังไม่ได้ 
.
พี่ ๆ คนไหนมีประสบการณ์การยกเลิกเน็ต AIS แบบไม่เสียค่าบริการติดตั้งบ้างครับเนื่องจากยังติดไม่ถึง 1 ปี หรือถ้าทาง AIS เก็บเราสามารถฟ้องร้อง ร้องเรียน หน่วยงานไหนได้บ้างครับ เนื่องจากคุณภาพเน็ตไม่ได้ดีอย่างที่โฆษณาไว้ ถือว่าเป็นการเอาเปรียบผู้บริโภคกลาย ๆ เหมือนกัน จ่ายเน็ตเต็มราคาแต่ใช้ได้ไม่ถึงครึ่องของค่าเน็ต ?? 
.
พี่ ๆ คนไหนมีประสบการณ์ลองแชร์ความรู้ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล. Fiber เจ้าไหนมีโปรเด็ด ๆ แนะนำได้เลยนะครับ พร้อมเปลี่ยนมาก ๆ ครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview