กู้เงินซื้อ ที่ดินพร้อมสิ่งก่อนสร้าง กสิกร กับ กรุงไทยไว้ ใช้เวลาอนุมัติกันกี่สัปดาห์คะ

สวัสดีค่ะ
เราได้ไปยื่นเรื่องกู้ซื้อที่ดินพร้อมสิ่งก่อสร้างไว้ 2 ธนาคาร คือ กรุงไทย และ กสิกร

ธนาคารกรุงไทย ยื่นเอกสาร วันศุกร์ที่ 28 พค 64 ได้ตามไปล่าสุด (ต้องคอยตามเองนะคะเค้าไม่แจ้งอะไร) วันที่ 7มิย แจ้งขอเอกสารเพิ่มเติม ส่งให้วันที่ 8 มิย แบบนี้ต้องรออีกนานมั้ยคะ??????

ต่อด้วยธนาคาร กสิกร  ยื่นเอกสารวันอังคารที่ 2 มิย 64  เอกสารครบ ตามล่าสุดวันที่ 7 มิย แจ้งว่าเอกสาร อยู่สำนักงานใหญ่แล้ว วันที่ 8 จะมีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานใหญ่โทรหา รออออออ วันที่ 8 ก็ยังไม่โทรมา ช่วงบ่าย 2 เลยตามที่สาขา ทางสาขาเค้าก็แจ้งว่าจะตามให้อีกที พรุ่งนี้น่าจะโทรหา วันนี้วันที่ 9 ยังไม่มีใครโทรมาเลยค่ะ เราควร รออออออ ต่อไปหรือตามอีกรอบดี แล้วมันจะใช้เวลาอีกนานเท่าไร  

แล้วเค้าจะมาประเมิณราคาตอนไหน ไม่รู้เลยค่ะ 

เพราะตอนนี้ มันเลยกำหนดวางมันดำที่ดินไว้แล้วด้วย 😭😭😭😭

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่