[CR] ผงช็อกโกแลตรสเข้มข้น ที่สาวกช็อกโกแลต ห้ามพลาด!

สวัสดีค่า ต่อเนื่องจากกระทู้ที่แล้วนู้นนน ไปแวะ SYNLAB คาเฟ่มา เลยได้สิ่งนี้มาค่าา สินค้าคุณภาพที่เราได้ลองแล้วฟินมาก ๆ ใครเป็นสายชอบเครื่องดื่มช็อกโกแลตเข้ม ๆ แบบเราแนะนำเลย ต้องโดน! ตัวที่เราจะมารีวิวนั่นก็คือ ดาร์กช็อกโกแลตพรีมิกซ์ ของ SYNOVA ค่า (เห็นขายอยู่ที่ SYNLAB Cafe) ตัวนี้เด็ดมาก เพราะทำมาจากโกโก้เกรดพรีเมียม รสเข้มข้น หอมช็อกโกแลตมาก แถมยังชงง่ายสุด ๆ รับรองว่าทำให้ใครชิมก็ต้องบอกว่าอร่อย!!

บอกก่อนเลยว่าเราเป็นสาย Chocolate Lover รักมาก ๆๆๆ แบบว่าตอนไปทำงานต้องกินทุกวันเลย มีร้านประจำแถวออฟฟิศ ชงอร่อยมากกก แต่พอต้อง WFH แบบนี้เศร้าเลยค่ะ อดอยากปากแห้งไม่ไหว;-; เลยซื้อตัวนี้มา เขาบอกว่าวิธีทำง่ายมาก ใช้อุปกรณ์ไม่กี่อย่างก็อร่อยเหมือนมาซื้อที่ร้านเลย งั้นก็จัดสิคะรออะไร ล่าสุดเห็นขายใน shopee ด้วย สะดวกมาก ๆ (จริง ๆ เขามีหลายช่องทางเลยทั้ง  FB, Line My Shop เลือกตามสะดวกเลยน้า) 

หน้าซองเป็นแบบนี้ค่า ซองใหญ่ม้าก อันนี้ 500 กรัมนะคะ

มีที่รูดปิดด้วย แถมมีวิธีการทำบอกว่าต้องใช้อะไร ใส่เท่าไหนบ้าง

สิ่งที่ทุกคนต้องเตรียม 
1.ดาร์กช็อกโกแลตพรีมิกช์ 
2.น้ำร้อน 
3.นมสด 
4.น้ำแข็ง 
โอ้โหง่ายไม่ไหว บอกเลยว่าอุปกรณ์น้อยแต่รสชาติเข้มข้นโดนใจสุด ๆ ใครชอบเข้ม ๆ สามารถใส่ผงพรีมิกซ์เพิ่มได้นะคะ (เราใส่ 7 ช้อนโต๊ะ ><) ฟินมากเหมือนสวรรค์มาโปรด ทั้งรสละมุนกำลังดี หอมช็อกโกแลตด้วย เอาคะแนนไปเลย 10000/10 ใครชอบช็อกโกแลตแบบเราต้องลองเลยค่ะ แนะนำจริง ๆ นอกจากทำเครื่องดื่มแล้วยังเอาไปทำขนมได้ด้วยนะ ไว้เราไปลองทำก่อนแล้วจะมารีวิวนะคะ วันนี้ต้องขอตัวก่อน สวัสดีค่า ^3^
ชื่อสินค้า:   ดาร์กช็อกโกแลตพรีมิกซ์ Synova
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่