ตามหาหนังผีที่เด็กเห็รผีคุณลุงใส่หมวกค่ะ

จำไม่ได้เลยค่ะว่าเรื่องอะไร ดูครั้งแรกตอนมัธยม
เรื่องมันเกี่ยวกับแม่ลูกคู่หนึ่งเหมือนจะย้ายบ้านไปอยู่ที่ไหนซักแห่ง มีป่า แล้วทีนี้เด็กก็จะเห็นผีคุณลุงคนหนึ่ง ส่วนคนที่เป็นแม่เค้าก็มองเห็นวิญญาณเหมือนกันค่ะ แต่เค้าไม่ยอมรับว่าสิ่งที่ตัวเองเห็นมันคือวิญญาณ เหมือนเค้าจะคิดว่าตัวเองประสาทหลอนไปเอง ที่นี้มีเรื่องบางอย่างเกิดกับลูกเค้า แล้ววิญญานแม่ของแม่เด็กคนนี้เค้าก็เหมือนมาเตือนค่ะ ว่าให้ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองเห็น ทีนี้เค้าก็เลยไปช่วยลูกของเค้าได้ มีเรื่องเกี่ยวกับคนผิวสี การสตาฟสัตว์ด้วยค่ะถ้าจำไม่ผิด
ใครพอจะจำชื่อเรื่องได้ หรือทราบรบกวนช่วยบอกเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview