พายุทราย ชื่อเรื่องละครมีความหมาย เกี่ยวกับเรื่องยังไง

ดูจนจบเรื่อง ก็ยังไม่เข้าใจ ทำไมต้องชื่อนี้
เกี่ยวข้องกับนางเอกซึ่งชื่อทรายไหม
หรือว่าเป็นศัพท์ในสนามกอล์ฟ ที่คนไม่เล่นกอล์ฟไม่ทราบครับ

แล้วดูกันจบเรื่อง คิดเห็นยังไงกันครับ
ผมก็ชอบอยู่ สนุกมีชั้นเชิงน่าติดตาม
แต่ก็ดูเกินๆ เวอร์ๆหลายอย่าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
พายุทราย = คือชีวิตทรายมีแต่ปัญหาดั่งพายุ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่