อยากเป็นนักวอลเลย์บอลชาย ต้องเรียนคณะอะไรครับ?

ก่อนอื่นผมขอสวัสดีทุกคนก่อนน่ะครับ ผมชื่อกอล์ฟ อายุ 16 ปี กำลังจะขึ้นม.5ครับ ผมเป็นคนที่ชอบเล่นวอลเลย์บอลมากครับ ชอบมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว และชอบดูการแข่งขันทุกครั้งเลย จริงๆแล้วผมอยากไปเข้าร.ร.ด้านการกีฬาโดยเฉพาะตอนกำลังจะขึ้นม.4 แต่ตอนนั้นมีปัญหาหลายอย่างมาก ทำให้ผมไม่ได้ไป ก็เสียใจอยู่เหมือนกันครับ ผมคิดว่าโอกาสสุดท้ายที่ผมอยากจะเป็นนักวอลเลย์บอลน่าจะอยู่ที่มหาวิทยาลัยครับ ผมเลยอยากจะสอบถามพี่ๆว่ามีมหาวิทยาลัยหรือคณะไหนบ้างครับ ที่จะช่วยให้ผมไปทำความฝันให้สำเร็จครับ ช่วยให้คำตอบผมด้วยน่ะครับ ผมอยากทำความฝันของผมให้เป็นจริง 🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่