ทำไม? ธ.กรุงไทย ติดป้ายว่า เปิดบัญชี คิวเต็ม!!

วันนี้ตอนประมาณ 11.00 น. จะไปเปิดบัญชีกรุงไทยค่ะ เพราะเราจะกู้ กยศ. พอเข้าไปจะกดรับบัตรคิว มีป้ายติดไว้ว่า "เปิดบัญชี คิวเต็มค่ะ" เราเลยไม่รู้จะถามใครเลยเดินไปถาม พนักงานที่ต้อนรับอยู่น่าประตู ว่า เปิดบัญชีไม่ได้หรอคะ  พนักงานตอบว่า ค่ะ  เราเลยงงงว่าเอ้า! แล้วกูต้องทำไง จะกลับหรือนั่งรอ จะนั่งรอบัตรคิวก็ไม่มีอีก เลยตัดสินใจกลับบ้าน อยากให้พนักงานช่วยอธิบายมากกว่านี้ิอะค่ะ  เลยอยากถามความคิดเห็นค่ะว่า เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มั้ย?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5013806

หากต้องการเปิดบัญชีใหม่ เนื่องจากมีการจำกัดจำนวนลูกค้าที่จะเปิดบัญชีใหม่ในแต่ละวัน หากต้องการติดต่อเปิดบัญชีที่สาขา ขอแนะนำจองคิวเปิดบัญชีล่วงหน้าได้นะคะ จองผ่าน LINE Krungthai Connext แนะนำแอดเลยคลิก https://bit.ly/3d3s52M ไปที่เมนู ช่วยเหลือ > จองคิวสาขา และเลือกสาขาที่ไปติดต่อค่ะ หรือ ติดต่อเพื่อขอรับบัตรคิวที่สาขาค่ะ
การเปิดบัญชีใหม่ ให้นำบัตรประชาชนไปติดต่อธนาคารกรุงไทยสาขาที่สะดวกได้เลยค่ะ จำนวนเงินฝากขั่นต่ำ 500.- บาทค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่