ขอโทษพี่ที่สัมภาษณ์งานผมวันนี้ด้วยครับ

วันนี้ผมไปสัมภาษณ์งานที่โรงงานผลิตรถยนต์ยี่ห้อหนึ่งมา ตำแหน่ง Maintenance มีคนสัมภาษณ์ผมทั้งหมด8คน มีพี่ผู้อาวุโสคนหนึ่งถามคำถามประมาณว่าไม่เข้าใจว่าผมมีความสามารถขนาดไหน ซึ่งตอนนั้นผมมีอารมณ์ที่มันซับซ้อนกันไปหมด เลยคิดว่าเขายั่วโมโหผม ผมเลยพูดกลับไปว่า จะว่าผมทำไม่เป็นเลยก็ไม่ใช่และด้วยน้ำเสียงของผมทำให้ทั้งห้องเงียบไปเลย แต่ก่อนกลับผมก็ยกมือไหว้และขอโทษพี่เขาด้วยน้ำเสียงที่ดังไม่แพ้กันกับทีแรกแต่ผมก็เข้าใจนะว่าเป็นแค่ไหนจะได้สอนเพิ่มถูก ความผิดพลาดครั้งนี้อาจทำให้ผมถูกแบล็คลิสเลยหรือเปล่าครับ ขอโทษครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่