มีแม่ๆคนไหน6wแล้วยังไม่เจอเด็กหรือถุงตั้งครรภ์มั้ยค่ะ

สอบถามค่ะ
มีแม่ๆคนไหนมีประสบการณ์แบบนี้บ้างค่ะรบกวนหน่อย
ไปฝากท้องมาหมอบอกอายุครรภ์6สัปดาห์ แต่ยังไม่เจอตัวเด็กหมอบอกมีน้ำอยู่หลังมดลูกคุณหมอกลัวการท้องนอกมดลูกค่ะ หมอบอกว่าในมดลูกก็ยังไม่เจอนอกมดลูกก็ยังไม่เจอ เราใจเสียมากเลยตอนนี้ ผลอัลตร้าซาวด์แบบนี้ผิดปกติมั้ยค่ะ แล้วมีโอกาศท้องนอกมดลูกมั้ยรบกวนถามแม่ๆหน่อยค่ะ 😓😥
หมอนัดอีก1อาทิตย์ไปซาวใหม่
ประจำเดือนล่าสุด24 เม.ยตรวจไข่ตกสองขีดเข้มวันที่24พ.ค ตรวจเจอสองขีดจางๆมากๆแทบมองไม่เห็นวันที่5มิ.ย ไปฝากท้องมาวันที่7มิ.ย
เรามีปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือนแต่ไม่มากนิดหน่อยไม่มีเลือดออกค่ะ
รูปภาพค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใจเย็นๆก่อนนะคะ ของเราไปอัลตร้าซาวด์ตอน 6 วิคก็ไม่เจอค่ะ หมอนัดอีก 2 สัปดาห์ไปซาวด์ใหม่ถึงเจอน้องค่ะ ส่วนอาการปวดท้องประจำเดือนนั้นเราก็เป็นจ้า ปวดมากๆ ตอนนี้ลูกสาวได้ 1 ขวบ 8 เดือนล่ะจ้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่