จบมัธยมปลายต่างชาติ กลับมาเรียนมหาลัยอินเตอร์ไหนดี?

ตามกระทู้เลยครับ ทราบว่าที่กลับมานี่ต้องมาสอบSATกับIELTS อยู่เเล้ว เเต่ยังไม่ทราบเลยครับว่าจะไปคณะไหนดี

ส่วนตัวค่อนข้างชอบ Biology ครับ โดยเฉพาะทางทะเลเเละเคมีพอได้เเต่ไม่ค่อยชอบมากครับ(เเต่สาขาอินเตอร์ของไทยยังไม่มี...) ที่เล็งๆไว้คือ Biotech, Bio science, environment science หรือ ไม่ก็ไปเเนวทนายเลย

ส่วนตัวเรียน NZ รู้สึกว่าที่นี่เขาจะเก็บคะเเนนไม่เหมือนใครด้วยเพราะไม่ได้ลงหลักสูตร IB ครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่