ใช้งาน google แล้วขึ้นข้อความว่า “Our system has detected unusual traffic from your computer network” เกิดจากอะไรคะ

สวัสดีค่ะ

เนื่องจากได้เข้าใช้งานgoogleตามปก แต่ได้ขึ้นข้อความว่า  “Our system has detected unusual traffic from your computer network”  เลยสงสัยว่าเกิดจากอะไรคะ
เป็นทั้งในคอมพิวเตอร์ และ โน้ตบุค ที่บ้าน ในช่วงเวลาเดียวกันค่ะ 
อยากทราบว่า ในกรณีนี้จะใช่พวก malware ไหมคะ หรือมันเกิดจากการที่เราพยายาม sign in เข้า gmail หลายครั้งในช่วงเวลานั้นๆในคอมพิวเตอร์เครื่องนึงได้ไหมคะ
ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ค่ะ เพราะส่วนตัวไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่