รถไม่มีสมุดเขียว สามารถทำได้มั้ย

เพื่อนผมเขาเปนชาวต่างชาติ เขาเคยซื้อมอเตอร์ไซมือสองไว้คันนึง ใช้มันมาหลายปีละ จนเขากลับประเทศ แต่พอโควิดมาเขาก็เปลี่ยนใจไม่กลับมาละ เลยถามว่าเขาจะขายรถมั้ย เขาบอกเขาขาย แต่เขาไม่มีเอกสารอะไรเลย เลยอยากสอบถามว่า ถ้าเราซื้อแบบนี้มา เราจะทำเอกสาร สมุดเขียวได้มั้ย หรือว่าต้องมีเงื่อนไขสักนิดในการทำสมุดเขียว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่