จะจีบคนโตกว่าอย่างไงดีคับ

คือผมอายุ18  จะจีบคนอายุ23  อย่างไงดีคับ นิสัยเขาขี้เล่น ติ๊งต๊อง กวนๆ คุยกันก็ยังไม่เท่าไรคับ ส่วนมากจะโทรกัน เเต่ก็อยากจะขอคำเเนะนำหน่อยคับ ว่าจะต้องอย่างไงต่อออ ประสบการณ์ความรักผมน้อยคับ อยู่คนละจังหวัดด้วยคับ(เขาเป็นครูครับ55555).😂🙏
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ลองหาหัวข้อสนทนาเช่น สิ่งที่เค้าสนใจดูค่ะ ลองตั้งขอสงสัยถ้าเค้าสนใจเรื่องนี้ก็ลองชวนคุยแบบ ประมาณว่า พี่ครับผมสงสัยอันนี้คืออะไรครับพอดีผมสนใจบลาา เพื่อหาเรื่องสนทนา อาจจะหา ห้วข้ออย่าง คำถามทายใจ แบบมาทายกันไหมว่าพี่ชอบกอนอะไร ผมชอบกินอะไร ค่อยขยับเป็น ทายว่าชอบฟังดนตรีแนวไหน ชอบที่เที่ยวแบบไหน เนียนๆไป เเล้วค่อยเข้าประเด็นแบบเนียนๆว่าเนี่ยผมคุยกับพี่คุยมาตั้งนานเเล้ว พี่คุยสนุกแบบนี้มีคนรู้ใจยังครับถ้าพี่ยังไม่มี ผมอยากพัฒนามากกว่านี้ได้ไหมครับ ที่คิดออกก็ประมาณนี้ค่ะแต่อาจต้องเนียนๆใช้เวลาสักหน่อย
แสดงความคิดเห็น