จบ ปวช.อยากเรียนหมอต้องทำไงคะ

คือปีหน้าหนูก็จะจบ ปวช แล้วค่ะ หนูอยากสอบ กสพท.มันต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ แล้วพวกโอเน็ตเราต้องไปสมัครสอบเอาคะแนนมาก่อนหรือยังไงคะแล้วเราจะสอบเข้าทันเพื่อนรุ่น 65 มั้ยคะ ใครทราบเกี่ยวกับการสอบเข้า กสพท.ที่จบ ปวช.มา บอกหนูหน่อยนะคะ อธิบายให้อย่างละเอียดหน่อยค่ะหนูจะสอบปีหน้านี้แล้วแต่ไม่รู้ต้องเตรียมตัวยังไงไม่รู้ว่าไปสอบได้เลยมั้ย ใครทราบบอกหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่