google nest mini + mi smart speaker เปิดผ่าน wifi แล้วเสียงดีเลย์

กระทู้คำถาม
ลำโพงทั้งสองตัวนี้เปิดผ่าน wifi ทีไร ทำไมดีเลย์ครับ ภาพกับเสียงไม่เคยไปพร้อมกันเลย เสียงช้ากว่าตลอด

ต่อผ่าน wifi 5.8 ghz  เน็ตก็แรง ทำไมถึงดีเลย์

พอลองต่อผ่านบลูธูทก็ยังดีเลย์

ทั้งที่ google nest mini 2  ก็เป็น bluetooth 5.0  ทำไมดีเลย์  ขนาดของจีนแดงถูกๆ ร้อยกว่าบาทยังไม่ดีเลย์เลยครับ

ส่วน mi smart speaker เป็น bluetooth 4.2 อันนี้ดีเลย์ไม่แปลกเท่าไหร่ 

ใครทราบเหตุและวิธีแก่ บอกผมหน่อยคับ คาใจมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่