มีกล้อง webcam ที่ภาพไม่นูนไหมครับ?

คือ ผมต้องทำโปรเจ็คที่ให้ระบบ image processing เเล้วตรวจเส้นตรงเป็นรูปสี่เหลี่ยม ผมก็ลือมไปว่ากล้อง webcam มันเป็นภาพนูน เส้นที่ต้องตรวจจับมันเลยโค้ง แต่ผมอยากได้ที่มันจับเล้วเป็นเส้นตรงเลย ระยะห่างประมาณ3เมตร มองจากมุม90องศา (ด้านบน) หรือถ้าไม่ใช่กล้อง webcomควรเป็นกล้องแบบไหนได้บ้างไหมครับที่ต้องกับคอมได้ ละก็ดึงภาพมาใช้งานได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่