มีเลือดออกจากช่องคลอดหลังทานยาคุมฉุกเฉิน

สวัสดีค่ะ เราขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีเรามีประจำเดือนประมาณวันที่20 หายช่วงประมาณวันที่24-25 แล้ววันที่26 27 28 เรามีอะไรกับแฟนโดยไม่ได้ป้องกันและหลั่งใน เรากินยาคุมฉุกเฉินเม็ดวันที่28 ช่วงประมาณ5โมงเย็น แล้วกินเม็ดที่2ประมาณช่วงตี4-5 ของเช้าวันที่29 แล้ววันที่29ช่วงกลางคืนเราก็มีอะไรกับแฟนแล้วหลั่งในและไม่ได้ป้องกันไม่ได้กินยา แล้ววันที่1ก็หลั่งในซ้ำ แล้วเวลาผ่านไปประมาณ 14-15ชั่วโมง มีเลือดออกจากช่องคลอดแึ่นิดเดียว พอเปื้อนชุดชั้นใน แล้วเราก็ได้กินยาคุมฉุกเฉินอีกกล่องในวันที่2 แล้วอีก12ชั่วโมงก็ได้กินเม็ดที่2 แต่พอกินไปเรามีอาการอาเจียนออกมา มึนหัว ใจสั่น น่าจะเป็นผลข้างเคียงจากยาคุมฉุกเฉินเราไม่แน่ใจ ผ่านไป4-5ชั่วโมงถึงหายดี แต่เลือดที่ไหลออกจากช่องคลอดตั้งแต่วันที่1จนตอนนี้ถึงวันที่6แล้วก็ยังไม่หาย อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ ผลข้างเคียงจากยาคุมรึป่าว หรือว่าสาเหตุอื่น
แล้วแบบนี้เรามีโอกาสท้องมั้ยคะ
ขอคำปรึกษานะคะ ไม่ขอคำซ้ำเติม เพราะถ้าท้องก็พร้อมเลี้ยงค่ะ กำลังจะแต่งงานแล้ว แค่อยากรู้ว่าเกิดจากความผิดปกติอะไรรึป่าว ป้องติไม่ได้ทานยาป้องกัน ฉีดยาหรือฟังเข็มอะไรนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่