อุบัติเหตุรถชนในทาง one way

รบกวนขอปรึกษาหน่อยครับ ผมเกิดอุบัติเหตุครับ คือผมขี่รถมอไซค์มาทางหลักที่เป็นทางในหมู่บ้าน หรือ one way ครับ แต่ผมอาจขี่กลางๆเลนไปหน่อย เพราะถ้าชิดซ้ายเข้าไปจะติดกำแพงครับ แล้วมีคู่กรณีเขาออกมาจากซอย แล้วตกใจเบลคล้ม รถไหลเข้ามาในถนนที่ผมกำลังขับไป แล้วผมก็ชน แล้วรถเขามีรอยหลังการล้มที่ไหลออกมาจากซอยจนถึงถนนหลัก กรณีแบบนี้ ผมผิดเยอะไหมครับ เพราะทางน้อง ที่ออกจากซอยมาจะให้ผมซ่อมรถให้ ในค่าใช้จ่ายทั้งหมด - คือประเด็นผมเป็นคนเงียบไม่ค่อยพูดบวกกับการที่ตกใจเพราะชนครั้งแรก ผมเลยทำตัวไม่ถูก ไม่รู้จะพูดแบบไหน ตอนชนกลัวมากครับ แต่ต่างฝ่ายต่างไม่ได้รับบาดเจ็บอะไรนะครับ - คือนะตอนนั้นผมยังไม่รู้จักทาง one way ด้วยเลยกลัวไปหมด ใจจริงตอนนั้นผมกลัวจนจะเงินให้มันจบๆ ไป  แต่ก็เลยมาจน 4 วัน น้องเขาเอารถไปเข้าศูนย์ แล้วบอกผมว่า ค่าใช้จ่าย 1000 กว่าบาท ผมก็เลยไม่ติดใจ เพราะน้องเขาบอกผมตัดหน้า สักพัก 13.00 น. น้องเขาโทรมาบอกว่าพี่ค่าใช้จ่าย 2000 กว่านะ - ผมงงเลยไมมันเพิ่ม แล้วน้องเขาก็ขอไลน์ไป สักพักน้องเขาบอกว่า 3000 ไม่เกิน 4000 ผมตกใจเลย ว่าผมผิดหรอ
1-ผมขับในทาง one way ที่เป็นทางเส้นเดียว ไม่ใช่ทางสองเลน และไม่มีเส้น แล้วเป็นทางหลัก
2-ผมขับมาในทางหลัก ทางเอก แบบนี้ผมไปตัดหน้ารถที่จะออกจากซอยได้ไหม
3-ผมควรช่วยค่าใช้จ่ายเป็นศิลน้ำใจอีกไหมแบบนี้ 
---ขอคำแนะนำหน่อยครับ --   แจ้งนิดหนึ่งนะครับ ทาง one way ผมรถยนต์ขับก็กินเกือบทั้งเลนแล้วนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่