ถึงพ่อบ้านใจกล้าครับ ขอไอเดียตกแต่งบ้าน ที่สามารถผสมstyle muji + ยุโรป classic ได้ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ เนื่องจากตอนนี้กำลังตกแต่งบ้านครับ
แม่กวางน้อย(แฟน )อยากตกแต่งห้อง ไปในแนวยุโรป classic 
แต่ส่วนตัวผม อยากตกแต่งห้องแบบ muji ครับ

เราจึงมีความเห็นที่ไม่ลงตัวกัน อมยิ้ม20
ตอนแรกคิดว่าจะแยกห้องทำเช่น ห้องแต่งตัว ก็ของเธอ, ห้องทำงานก็ของฉัน
แต่ปัจจุบัน มาติดตรงที่ ห้องนั่งเล่นครับ เพราะเป็นจุดกลางบ้าน และเชื่อมต่อกับพื้นที่ทานอาหาร เลยอยากได้แบบ ที่ลงตัวครับ
ขอไอเดียจากเพื่อนๆด้วยครับ ว่าพอจะหาทางผสมผสานอย่างไรให้ลงตัวได้ครับ 
ผมพยายามดูใน pinterest แต่ style ทั้งสองแบบนี้ ค่อนข้างต่างกัน 
ขอคำแนะนำด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่