ขอคำปรึกษานะค่ะ

กระทู้คำถาม
เราทำงานและกลับมาอยู่บ้านค่ะ แต่พอวันหนึ่งเราว่าอะไรๆๆก็ไม่เหมือนเดิมเราอาศัยอยู่กับแม่กับยาย เราท้องมีลูกผ่าครอดเริ่มทำงานหนักๆๆตั้งแต่ลูกคลอดได้สองเดือนพยายามทำทุกอย่างเพื่อเเบ่งเบาพาละต่างๆๆ ตอนนี้ลูกเรา1ปีแล้วจนตอนนี่เราก็มีอากาสเจ็บมดลูกมาทึ่หลุงเราเคยปรึกษาหมหมอบอกให้เรสพักผ่อนก่อนอย่าพึ่งทำงานหนักแต่ยายเราพยายามบังคับให้เราทำงานหนักจรเราฟืนรางกายเรามาเราก็ทำไม่ได้ขัดอะไร มามาเรื่อยไปจนวันเราให้น้องเราลูกให้เพรสะเราต้องทำงานบ้านให้เสร็จเราทำกับข้าวยุยายบอกให้ไปป้อนข้าวลูกทั้งที่ทุกวันลูกเราก็กินหลังทำนูนทำนี้เสร็จ แล้วแบบถ้าทำทำอาหารเสร็จค่ำแฟนเรากลับมาจากที่ทำงานเหนื่อยยายเราก็มักจะว่าทำไหมไม่หาอารให้เเฟนเรากินทั้งที่เราแทบจะไม่ได้พักเลย พอมาอีกวันเรากลับบ้านแม่ยายมาเราแค่ลืมกางเกงลูกทำไหมต้องพูดให้เราด้วยเราพยายฟังคำที่แม่เราบอกนะว่าแกแก่เเล้วแต่เจคำพูดแบบนี้ทุกวันเราก็ไม่ไหวจรเราคิดที่จะออกจากบ้านเพื่อที่เราจะไม่เป็นประสาทก่อน
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่