แพ้ยาย้อมผม

ย้อมผมเองค่ะ ชื้อยาย้อมผมจาก 7-11 ประมาณ กลางเดือน พค  มีอาการคัน ยิบ ยิบ  และ มี ตุ่มใส่ น้ำไหลเยิ้มออกมา ไปหาหมอ  หมอให้ยามากิน  กินยาวันแรก อาการยังไม่หาย  แถมหน้าบวม ตา เกือบปิด ประมาณ 1 อาทิตย์ หายบวม แต่ ตอนนี้ หนังหัวลอก เป็น แผ่นคล้ายรังแค แต่งแผ่นใหญ่ และ เย่อะมา  ขอคำแนะนำ ในการรักษา หน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview