น้องหมาไล่กัดคน

ที่เขียนต่อจากกระทู้ที่แล้วค่ะ เขาเหมือนจะไล่กัดไปทั่วเลย เขาไม่เอาใครเลยค่ะ ยกเว้นเรา แต่น้องเป็นหมาจรจัดค่ะ ที่มาขออาศัยหน้าบ้านอยู่ ตอนนี้ปรึกษากับที่บ้าน เขาบอกว่าจะย้ายน้องไปอยู่ที่ต่างจังหวัดบ้านเพื่อนเขา ถ้าน้องไป น้องจะตรอมใจไหมคะ เราควรต้องทำอย่างไรคะ ถ้าน้องอยู่น้องก็วิ่งไล่คนทำให้เรามีปัญหากับเพื่อนบ้าน แต่น้องติดเรามากค่ะ เขารักเรามากแค่คนเดียวคนอื่นเขาไม่เอาเลย เราควรจะทำอย่างไรเพื่อเป็นทางออกที่ดีกับตัวเรา และน้องหมาคะ ขอคำปรึกษานิดนึงนะคะ คิดมาก มากๆเลยค่ะ เขาจะย้ายน้องไปไกลมาก เราอยากแวะไปเยี่ยมน่ะค่ะ ถ้าน้องจะต้องไปจริงๆมีใครพอจะรับเลี้ยงได้ไหมคะ แถวๆนนทบุรีค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่