สิ้นสุดสัญญาเช่าคอนโดแล้วแต่ลูกค้าไม่ยอมย้ายออก สามารถขนของของเขาออกมาได้ไหมคะ ผิดกฏหมายไหม ทำอย่างไรได้บ้าง

ลูกค้าชำระค่าเช่าช้ามาตลอดทุกเดือน โดยตอนนี้ค้างค่าเช่ากินระยะเวลาเดือนกว่า กินเวลาเงินประกันที่ประกันไว้ 2 เดือนใกล้หมดแล้ว และมีค่าไฟค้างชำระ 3-4 เดือน

ตอนนี้ครบกำหนดสัญญาเช่าแล้ว เราสามารถขนของเขาออกมาได้เลยไหม ถ้าไม่ได้ควรทำอย่างไรดีคะ แล้วถ้าเขายอมจ่ายของเดือนนี้และเรายอมให้อยู่ต่อ เราควรไม่เซ็นสัญญาต่อเป็นลายลักษณ์อักษรหรือป่าวคะ ใช้สัญญาฉบับเดิมจะได้ไล่เขาออกได้ง่ายๆในเดือนอื่นๆถูกต้องไหมคะ ถือว่าเขาไม่ยอมย้ายออกทั้งที่สิ้นสุดสัญญาเช่าแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่