แนะนำ 10 อันดับ เกม EXCLUSIVE บน NINTENDO SWITCH ที่คุณไม่ควรพลาด

สำหรับเพื่อนๆที่มีคำถามว่า ไม่รู้จะซื้อ NINTENDO SWITCH มาเล่นเกมอะไร หรือ เล่นเกมที่ชอบจบแล้วจะเล่นเกมอะไรต่อดี
กระทู้นี้เราก็ได้รวบรวมเกม Exclusive เฉพาะ Nintendo Switch จากเว็บไซต์จัดอันดับชื่อดัง Metacritic มาฝากเพื่อนๆ ถึง 10 เกมด้วยกันจ้า 

รับชมคลิปฉบับเต็มได้ที่นี่  แนะนำ 10 อันดับ เกม EXCLUSIVE บน NINTENDO SWITCH ที่คุณไม่ควรพลาด

10.Monster Hunter Rise
เกมแนว RPG ล่าแย้ภาคต่อสุดปังจากค่ายเกมCAPCOM ที่มาในภาคนี้ทำเป็นเกม  Exclusive ลงบน Nintendo Switch
โดยความสนุกของเกมนี้ก็คือ การที่เราสามารถชวนเพื่อนออนไลน์ไปล่าแย้ด้วยกันได้ และเมื่อล่าเสร็จเราก็ได้จะได้ไอเทมหรือชิ้นส่วนต่างๆของแย้
มาคราฟอาวุธ คราฟชุดเกราะ เตรียมไอเทมต่างๆเพื่อไปจัดการแย้ตัวใหม่ๆ 
ในภาค Monster Hunter Rise นี้ มีระบบที่เพิ่มเข้าใหม่ก็คือระบบคู่หูสัตว์เลี้ยงที่เราสามารถใช้ขี่ได้ และ Wire Bugs ซึ่งเป็นอุปกรณ์ที่ทำให้เราโหนกลางอากาศได้ที่จะทำให้เกมนี้สนุกมากยิ่งขึ้น
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 88 คะแนน

9.Fire Emblem: Three Houses
เกมแนว RPG วางแผนการรบภาคต่อลำดับที่ 16 ของซี่รี่
เราจะได้รับบทเป็นอาจารย์ผู้ที่มีทำหน้าที่ฝึกสอนนักเรียนทหาร และเป็นผู้นำในการวางแผนการรบ
สำหรับใครที่ชอบเกมที่ใช้สมองเยอะๆและชอบวางแผนเกมนี้ไม่ควรพลาดค่า
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 88 คะแนน

8.super Mario 3D World + Bowser's Fury
เกม Mario เป็นเกมที่เคยลงให้กับเครื่อง WII U และนำมาขายใหม่บน Nintendo Switch โดยเพิ่มเนื้อหา Bowser’s Fury เข้าไป
ความสนุกของเกมนี้ก็คือสามารถเล่นได้กับเพื่อนได้พร้อมกัน 4 คน ได้แก่ มาริโอ, ลุยจิ, โท้ด และเจ้าหญิงพีช ทำภารกิจผ่านด่านต่างๆเพื่อไปช่วยแฟรี่ที่โดน Bowser จับตัวไป
ส่วนเนื่อหา  Bowser’s Fury จะเป็นเนื้อที่เราต้องไปช่วยเหลือ Bowser ที่โดนหมึกปริศนาเข้าครอบงำกลายเป็น Bowser ที่ดุร้ายนั่นเองค่า
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 89 คะแนน

7.Xenoblade Chronicles: Definitive Edition
สุดยอดเกม open world action RPG ที่ลงมาแล้วให้กับเครื่อง WII U และ 3DS ซึ่งได้ Remaster มาลงให้กับ Nintendo Switch และเพิ่มเนื้อหา
Xenoblade Chronicles: Future Connected เข้าไป
เนื้อเรื่องเราจะได้รับเป็นเด็กหนุ่มที่ชื่อshulk พร้อมกับผองเพื่อน ที่ต้องออกเดินทางไปสู้กับพวกจักรกลและทำเควสช่วยเหลือผู้คน 
โดยความสนุกของเกมนี้ก็คือการใช้ระบบคำสั่งในการจัดการกับศตรูรูปแบบต่างๆ
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 89 คะแนน

6.Animal Crossing: New Horizons
เกมแนวจำลองชิวิตสุดชิลบนเกาะร้าง ที่เราจะได้สร้างเนื้อสร้างตัว หาเงิน สร้างบ้าน ตกแต่งเกาะและใช้ชีวิตแบบสโลไลฟ์ตามไลฟ์สไตล์ที่เราต้องการ 
นอกจากเกมน้จะเป็นเกมชิลๆน่ารักๆเล่นง่ายๆสบายๆแล้ว  เกมนี้ยังสามารถออนไลน์และบินไปชมเกาะของเพื่อนๆได้อีกด้วย  ทั้งยังมีไอเทม และกิจกรรมดีๆมากมายให้เราได้เล่นแบบไม่มีเบื่ออีกด้วยจ้า  
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 90 คะแนน

5.Mario Kart 8 Deluxe
เกมแนวแข่งรถ ที่เราสามารถเล่นพร้อมกับเพื่อนได้ 7 คนและมีตัวละครให้เลือกหลากหลาย
ความสนุกของเกมนี้ก็คือการแข่งรถกับเพื่อนๆ เพื่อไปถึงเส้นชัยและหาทางสกัดผู้เล่นอื่นโดยการโยนไอเทมใส่เพื่อขัดจังหวะนั่นเองจ้า 
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 92 คะแนน

4.Bayonetta 2
เกมแนว Hack And Slash สุดมันส์ จากค่าย Platinum Game
เราจะได้รับเป็น Bayonetta เข้าต่อสู้กับพวกปีศาจเทวดาที่เรามารุกราน 
โดยความสนุกของเกมนี้ก็คือการต่อคอมโบท่าไม้ตายต่างๆอัดใส่ศตรูนั่นเองค่ะ สาย Action ไม่ควรพลาดค่า
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 92 คะแนน

3.Super Smash Bros. Ultimate
เกมแนว Action Fighting ที่นำตัวละครดังจากเกมต่างๆ มาต่อสู้กัน ไม่ว่าเป็น Link / Mario / Pikachu เป็นต้น
โดยความสนุกของเกมนี้ก็คือเราสามารถเลือกตัวละครที่มีเยอะมากๆ เอามาต่อสู้กับเพื่อนได้ หรือจะไปลุยเดี่ยวในโหมดเนื้อเรื่องก็ได้ที่เราต้องไปจัดการและช่วยเหลือตัวละครที่โดนพลังมืดเข้าครอบงำก็ได้เช่นเดียวกันค่า 

2.Super Mario Odyssey
เกม Mario หลักๆแล้วจะมีเนื่อเรื่องคล้ายๆกันคือจะมีใครคนใดคนหนึ่งถูกจับตัวไป และในถาคนี้ก็เช่นเดียวกันค่ะ ก็คือ เจ้าหญิงพีชโดน Bowser จับตัวไปนั่นเอง และภาคนี้ Mario จะมีคู่หูใหม่เป็นหมวกชื่อว่า Clappy ซึ่งเป็นหมวก และสามารถเขยี้วงใส่ศตรูได้จ้า
และ Mario เองก็มีความสามารถใหม่ เพิ่มเข้ามา นั่นก็คือการเข้าสิ่งสัตว์หรือสิ่งของต่างๆได้
และภารกิจในครั้งนี้ก็คือ เราจะออกเดินทางแก้ปริศนาตาม World ต่างๆ เพื่อที่จะหาทางไปช่วยเจ้าหญิงพีชนั่นเอง 
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 97 คะแนน

1.The Legend of Zelda: Breath of the Wild
เกมแนว Action Openworld ที่เราจะได้รับบทเป็น Link ที่ตื่นจากการหลับไหล 100 ปี เพื่อไปช่วยเจ้าหญิง Zelda ที่ใช้พลังตนเอง Ganon เอาไว้ 
ความสนุกของเกมนี้เราต้องคอยสำรวจสิ่งต่างๆเพื่อหาไอเทม หาอาวุธในการจัดการศตรูและแก้ปริศนาภายในศาลที่จะได้ผลตอบแทนเป็นลูกแก้วเอาใวแลกเป็นหัวใจและ Stamina ค่า และพัฒนาให้ตัวเองแข็งแกร่งขึ้น เพื่อที่จะได้ไปช่วยZelda นั่นเองจ้า  
เกมนี้ได้คะแนนจาก Metacritic ไป 97 คะแนน

หวังว่าจะมีเกมที่ถูกใจเพื่อนๆนะค๊าา  ^^  
Youtube : RUTCH STATION
Facebook : RUTCH STATION

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่