เรียนกฎหมายที่อเมริกาป.ตรี

สวัสดีค่ะตอนนี้กำลังเรียนอยู่grade12ที่ไทย แล้วอยากเรียนต่อด้านกฎหมายค่ะ ลังเลระหว่าง
1.เข้านิติศาสตร์อินเตอร์มธ(LLB)แล้วค่อยไปต่อโทที่เมกา
2.ไปเรียนป.ตรีที่อเมริกาเลย
อยากรู้ว่าถ้าสมมติเลือกช้อย1คือเข้านิติอินเตอร์มธแล้วไปต่อป.โทที่เมกา จะสามารถใช้วุฒิป.ตรีของไทยไปใช้เรียนต่อได้มั้ยคะ หรือว่าไปเรียนป.ตรีที่เมกาเลยดีกว่า รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์แนะนำทีนะคะT^T

แล้วก็อยากรู้ว่าLL.M.กับJ.D.ต่างกันยังไงค่ะ;–;
ปล.ที่เลือกไปเมกาแทนยุโรปเพราะมีญาติอยู่หลายคนค่ะเลยคิดว่าน่าจะสะดวกมากกว่า
ปล2.อยากทราบเรื่องทุนป.ตรีเมกาด้วยค่ะ จริงๆไม่ได้มีปัญหาเรื่องเงินแต่ว่าอยากลองขอทุนดูด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่